Offered Courses

  • Home
  • Offered Courses
Offered Courses






List of IT Sector Courses


Sr. No.Course DescriptionLevelTheoryPracticalTotal HrsFees
1 Advance Java 43045752000
2 Advanced C Programming - Data Structures 33045751700
3 Aggregate Calculating & Presenting Skills 1/23030601000
4 Aggregate Word Processor 1/23030601000
5 Basic Computing Skills & Operating System 14040801000
6 Basic Hardware Course and Networking Components 250501002000
7 Basic Web Designing & Web Designing Tools 1/23045751000
8 C Programming for beginners 23030601150
9 C++ for beginners 23030601150
10 Certificate Course in Open Source Office Tools 14040801000
11 Certificate in 3D Studio Max 250501002000
12 Certificate in Basic Accountancy with Tally 9 210001002000
13 Certificate in Compitia A+ 3/460601204000
14 Certificate in Compitia N+ (Network+) 3/460601204000
15 Certificate in Graphic Designing 1/250501002000
16 Certificate in HTML 1/23030601000
17 Certificate in Object Oriented Programming with C++ 32040602000
18 Certificate in Operating System with Linux 1/23030601000
19 Certificate in Pro/ENGINEER 3/43050802500
20 Certificate in Web & Database Designing 1/23030601000
21 Certificate Program in C# 4300302500
22 Computer Programming and Utilization 23030601500
23 Core Java 23030601150
24 Database Management with SQL 33040701700
25 Desktop Publishing (DTP) 240601001500
26 Engineering Drawing with CAD (2D) 22535601150
27 Engineering Drawing with CAD (3D) 32030501150
28 J2EE Primer 33030601700
29 JavaScript and CSS 22030501150
30 Microsoft Visual Basic 6.0 3/460401001800
31 PhP Programming 23040701250
32 Programming Basics & Database Management 1/23030601000
33 Programming with ASP.NET 3/450501001800
34 Programming with VB.NET 3/450501001800
35 Software Testing 43045752000
36 Web Page Designing with HTML 23030601000






List of Non-IT Sector Courses


Sr. No.Course DescriptionLevelTheoryTotal HrsFees
1 Advance Banking Professional 41502253000
2 Advance Communication Skills 3751502500
3 Basic Communication Skills 160601500
4 Basic Project Management with Automation Tools 31001403000
5 Basic Project Management with MS Projects 3/4501003000
6 Basic Selling Skills 260602000
7 BPO Course 2751502000
8 CCTV Surveillance & Security 1/2701003000
9 Certificate course in Tailaring 1/230801000
10 Certificate in Banking 275852000
11 Certificate in Basic Accountancy with Tally 9.0 21001002000
12 Certificate in Basic Electrician 1/240801000
13 Certificate in Basic Fitter 1/240801000
14 Certificate in Basic Mechanic Diesel 1/240801000
15 Certificate in Basic Motor Rewinding 1/240801000
16 Certificate in Basic Welder 1/240801000
17 Certificate in Beauty Therapy 21001002500
18 Certificate in Event Management 375802500
19 Certificate in Export Management 380802500
20 Certificate in Fashion Designing 21001002500
21 Certificate in Food Nutrition 325751750
22 Certificate in Garment Making 3/430801000
23 Certificate in Hospitality 150501500
24 Certificate in Human Resource Management 180802000
25 Certificate in Industrial Safety Management 280802000
26 Certificate in Life Insurance 150551500
27 Certificate in Logistics & Shipping 275752000
28 Certificate in Marketing 260602000
29 Certificate in Mobile Repairing 3/440801000
30 Certificate in Retail 150501500
31 Certificate in Security Guard 140801000
32 Certificate in Tailoring 1/230801000
33 Certificate in Yoga Therapy 1/240802500
34 Certificate Program in Soft Skills 1/230301500
35 CPT - Communication and Personality Training (Arts & Science) 1/250502500
36 CPT - Communication and Personality Training (Engineering) 1/250502500
37 CPT - Communication and Personality Training (Management) 1/250502500
38 English Edge - Basic English 1/250502500
39 English Edge - Personality Development Program 1/250502500
40 Finishing School 32540500
41 Foreign Language Mandarin/Chinese 180802500
42 Healthcare Organization & Management 3801602500
43 Hospital Attendant 260802000
44 Interior Designing 3/4501002500
45 Life Skill Traning Programme- Level 1 140401000
46 Life Skill Traning Programme- Level 4 440401000
47 Nursing Assistant 180802000
48 Placement Support Program Level 1 130301875
49 Soft Toy Making 1301102000
50 TDD Induction Training 12024600
51 Training Programme for Empowering Girls 130301000

Courses run by CTE







સંસ્થાઓ દ્વારા સૂચિત ૩૫ અભ્યાસક્રમો


અ.નં. (ડ) સંસ્થાઓ દ્વારા સૂચિત  ૩૫  અભ્યાસક્રમો
પોલીટેકનીક
સિવિલ ટેક્નીસીયન
મિનરલ વેરીફીકેશન
ઓપરેશન ઓફ ટોટલ સ્ટેશન
ગારમેન્ટ મરકેન્ટાઈઝિંગ/ મેન્યુકેક્ચરિંગ
બેઝિક કોર્સ ઈન ટેક્ષટાઈલ પ્રોસેસિંગ ટેક્નોલોજી
સિવિલ મટેરીયલ ટેસ્ટીંગ
રિપેર એન્ડ મેઈન્ટેનન્સ ઓફ ડોમેસ્ટિક ઈલેક્ટ્રીકલ એપ્લાયંસ
બેઝિક મેથડ્સ એન્ડ ટેસ્ટ ઈન કેમીકલ એનાલીસીસ
બેરિંગ ટેક્નીશીયન
૧૦ સોલિડ વેસ્ટ મેનેજમેન્ટ
૧૧ પર્સનાલીટી ડેવલપમેંટ
૧૨ બેઝિક્સ ઓફ ઓટોકેડ (સિવીલ)
૧૩ સોફ્ટ સ્કિલ ડેવલપમેન્ટ એન્ડ બિહેવીયરલ કોમ્યુનિકેશન
૧૪ માઈક્રો એક્ઝામિનેશન વીથ મેટર્લજી
૧૫ નેટવર્ક એડમીનીશ્ટ્રેશન
૧૬ સ્ક્રીન પ્રિંટીંગ
ઈજનેરી કોલેજ
૧૭ એપ્લીકેશન ઓફ મિકેનીકલ મોડેલિંગ સોફ્ટવેર
૧૮ ટુલ એન્ડ ડાઈ મેકિંગ
૧૯ PC ઈન્ટરફેસ યુઝિંગ મેટલેબ
૨૦ સિવિલ એન્જીનીયરીંગ મટેરીયલ ટેસ્ટીંગ
૨૧ ઓપરેશન એન્ડ મેઈનટેનન્સ ઓફ પ્રોસેસ પ્લાંટ મશીનરી
૨૨ એન્વાયરમેન્ટ ઓડીટ ઓફ કેમિકલ પ્લાંટ
૨૩ એનર્જી ઓડીટ ઓફ કેમિકલ પ્લાંટ
૨૪ ફેબ્રિકેશન ઓફ કેમિકલ પ્રોસેસ પ્લાંટ ઈક્વીપમેન્ટ
૨૫ વ્હીકલ મેઈનટેનન્સ એન્ડ રીપેરીંગ 
૨૬ મેશન & બાર બેંડર ટ્રૈઈનીંગ
૨૭ ક્રિએટિવ ઈંગ્લિશ કોમ્યુનિકેશન ફોર એન્જિનીયર્સ
૨૮ GIS એન્ડ GPS સિસ્ટમ
૨૯ મોડેલીંગ યુઝિંગ CAD સોફ્ટવેર
૩૦ સોલિડ મોડેલીંગ
૩૧ એનર્જી ઓડીટ
૩૨ એન્વાયરમેન્ટ ઓડીટ એન્ડ ક્લીનર
૩૩ ઓપન કાસ્ટ માઈનિંગ
૩૪ મેટલ જોઈન્ટીંગ પ્રોસેસ એન્ડ ટેસ્ટીંગ
૩૫ સેફ્ટી એન્ડ એન્વાયરમેન્ટ